คิดถึงบ่อสร้าง

โดย: บี [IP: 183.88.25.xxx]
เมื่อ: 2014-03-29 11:45:39
เคยไปใช้ชีวิตอยู่เชียงใหม่เมื่อประมาณ สิบกว่าปีที่ผ่านมา ตอนนั้นไปทำงานอยู่ที่เชียงใหม่ประมาณสองปีกว่าๆ(ปกติไม่ใช่คนที่นั่น) เราชอบเกมส์ตกปลา big game ในทุกๆวันเราต้องไปตกปลาที่นั่น จากตอนเย็นๆจนถึงตีสอง มีความสุขมาก ได้พบเพื่อนใหม่มากมาย บรรยากาศที่นั่นก็ดีมาก เมื่อก่อนใช้ขอบขนมปัง และแซนวิส ซื้อมาจากร้าน ผึ้งน้อย เรียกว่าตีเบ็ดไปแล้วกินคามือเลยก็บ่อยๆครั้ง เวลานี้ผ่านมาสิบกว่าปีแล้วเราคิดถึงที่นั่นมากๆ ถ้ามีโอกาศเราจะต้องไปให้ได้อีก ปล.เราอยากเจอเพื่อนเก่าที่แสนดีของเราคนนึงมากเลย แต่เราทำเบอร์ติดต่อเค้าหายไปติดต่อทางไหนก็ไม่ได้เลย เค้าชื่อ โจ ตัวเล็กๆ ทำงานเป็นไกด์ท่องเที่ยวให้กับฝรั่ง ถ้าใครรู้จักเค้าก็ขอรบกวนช่วยบอกต่อให้เราทีนะครับ หรือจะ@ มาทาง facebook ( บีกะเหมา) ก็ได้ หรือ bee.mao@hotmail.com นะครับ ขอบคุณมากๆครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 62,684